Your browser does not support JavaScript!

DreamHack Masters Malmo chính thức khởi tranh vào tối nay

Đây hứa hẹn sẽ là một giải đấu đáng chú ý và hấp dẫn khi có sự góp mặt của những top team hàng đầu trên thế giới.

DreamHack Masters Malmo sẽ diễn ra từ ngày 1-6/10 tại Malmo, Thụy Điển với vòng bảng được tổ chức tại nhà thi đấu MalmöMässan và vòng playoff tại Malmö Arena. 16 đội tuyển hàng đầu thế giới sẽ tranh tài với tổng tiền thưởng lên tới 250,000 USD cùng một suất tham dự giải đấu IEM Katowice 2020. Ngoài ra, giải đấu này cũng nằm trong hệ thống Intel Grand Slam mùa 3 với tiền thưởng 1,000,000 USD.

Kết quả hình ảnh cho dreamhack masters malmo

16 đội tuyển sẽ được chia thành hai bảng với 8 đội mỗi bảng thi đấu với thể thức double-elimination. Lượt trận mở màn sẽ là bo1 và các lượt trận sau sẽ là bo3. Đội đứng đầu mỗi bảng sẽ tiến thẳng vào vòng bán kết, trong khi đội đứng thứ 2 và thứ 3 sẽ phải thi đấu lượt trận tứ kết.

Hai đại diện của nước Pháp là VitalityG2 Eports sẽ cùng góp mặt ở bảng A, cùng với những cái tên đáng chú ý khác như ENCE, FURIA, Fnatic và đặc biệt là Astralis - á quân ESL One New York vừa kết thúc cách đây ít ngày.

ImageĐây sẽ là giải đấu đầu tiên Shox thi đấu trong màu áo Vitality

Ở bảng B, những ứng cử viên nặng ký cho một tấm vé vào vòng trong sẽ là Liquid, EG, Na`vimousesports. Đây cũng sẽ là giải đấu đánh dấu mà ra mắt của rất nhiều đội tuyển, trong đó có G2 Esports với bộ đôi ngôi sao nexa - huNter, Na`vi với AWP-er mới GuardiaN, Vitality với shox thay thế vị trí NBK, Fnatic với sự trở lại của GoldenFlusha...

ImageDanh sách 16 đội tuyển sẽ góp mặt tại DreamHack Masters Malmo

Dưới đây là lịch thi đấu cụ thể của giải đấu:

Thứ 3 ngày 1/10

17:00 - Astralis vs.  Envy | BO1
17:00 - G2 vs.  FURIA | BO1
18:20 -  ENCE vs.  fnatic | BO1
18:20 -  Vitality vs.  TYLOO | BO1
19:40 -  Liquid vs.  OpTic | BO1
19:40 -  Natus Vincere vs.  North | BO1
21:00 -  mousesports vs.  NiP | BO1
21:00 -  Evil Geniuses vs.  Grayhound | BO1
22:20 - Round 1 nhánh thua bảng A #1 | BO3
22:20 - Bán kết nhánh thắng Group A #1 | BO3
02:00 - Round 1 nhánh thua bảng A #2 | BO3
02:00 - Bán kết nhánh thắng Group A #2 | BO3

Thứ 4 ngày 2/10

17:00 - Group B Round 1 nhánh thua Group B #1 | BO3
17:00 - Group B Round 1 nhánh thua Group B #2 | BO3
20:40 - Group A Bán kết nhánh thua Group A #1 | BO3
20:40 - Group B Bán kết nhánh thắng Group B #1 | BO3
00:20 - Group A Bán kết nhánh thua Group A #2 | BO3
00:20 - Group B Bán kết nhánh thắng Group B #2 | BO3

Thứ 5 ngày 3/10

17:00 - Group B Bán kết nhánh thua #1 | BO3
17:00 - Group B Bán kết nhánh thua #2 | BO3
20:40 - Group A Chung kết nhánh thua | BO3
20:40 - Group A Chung kết nhánh thắng | BO3
00:20 - Group B Chung kết nhánh thua | BO3
00:20 - Group B Chung kết nhánh thắng | BO3

Thứ 6 ngày 4/10

21:00 - Tứ kết #1 | BO3
00:50 - Tứ kết #2 | BO3

Thứ 7 ngày 5/10

20:00 - Bán kết #1 | BO3
23:50 - Bán kết #2 | BO3

Chủ nhật ngày 6/10

22:00 - Chung kết tổng | BO3

No photo description available.Lịch thi đấu lượt trận tối nay của DreamHack Masters Malmo

500Bros Studio đã có được bản quyền chính thức của giải đấu này và sẽ bình luận các trận đấu này trên kênh Twitch độc quyền của giải đấu tại địa chỉ: https://www.twitch.tv/dreamhackcsgo_vn. Rất mong anh em sẽ đón xem và ủng hộ!